Không tuân thủ nội quy lao động có bị sa thải?
07/12/17 15:20
LDNA+ Người sử dụng lao động khi đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động trái pháp luật thì phải thực hiện nghĩa vụ theo Điều 42 Bộ luật Lao động.
Trần Thị Nguyệt Lao động & công đoàn
Xin nghỉ việc để điều trị bệnh
24/11/17 09:43
LDNA+ Trong thời gian điều trị, bạn chỉ được hưởng BHXH trong một thời gian nhất định. Nếu điều trị quá 6 tháng thì người sử dụng lao động có quyền đơn phương chấm dứt hợp đồng đối với bạn. Khi sức khỏe bình phục thì bạn...
lên đầu trang